Rahoton RTM na DUNIYA na Farfaɗowa/Kayayyakin bugawa a Asiya Pasifik (ban da Japan da China) sun kasance raka'a miliyan 3.21 a cikin kwata na biyu na 2022, wanda ya karu da kashi 7.6 bisa ɗari na shekara da kwata na farko na bunƙasa a yankin bayan kashi uku a jere na shekara- raguwa fiye da shekara.
Kwata ya ga girma a duka inkjet da Laser. A cikin ɓangaren tawada, an sami girma a cikin nau'in harsashi da nau'in bin tawada. Koyaya, kasuwar tawada ta ga raguwar shekara-shekara saboda raguwar buƙatun gabaɗaya daga ɓangaren mabukaci. A gefen Laser, samfuran monochrome A4 sun ga mafi girman ci gaban shekara-shekara na 20.8%. Godiya ga mafi kyawun farfadowar samar da kayayyaki, masu samar da kayayyaki sun yi amfani da damar don shiga cikin kwangilar gwamnati da na kamfanoni. Daga kwata na farko, lasers ya ƙi ƙasa da tawada kamar yadda buƙatun bugu a ɓangaren kasuwanci ya kasance mai girma.
Kasuwar inkjet mafi girma a yankin ita ce Indiya. Bukatar sashin gida ya ƙi yayin da aka fara hutun bazara. Kananan kasuwanci da matsakaita sun ga yanayin buƙatu iri ɗaya a cikin kwata na biyu kamar na farko. Baya ga Indiya, Indonesiya da Koriya ta Kudu kuma sun sami ci gaba a jigilar kayan buga tawada.
Girman kasuwar firintar laser ta Vietnam ya kasance na biyu kawai ga Indiya da Koriya ta Kudu, tare da girma mafi girma na shekara-shekara. Koriya ta Kudu ta sami ci gaba a jere da jere yayin da aka inganta samar da kayayyaki bayan rubu'i da yawa a jere na raguwa.
Dangane da alamu, HP ya kiyaye matsayinsa na jagorar kasuwa tare da kashi 36% na kasuwa. A cikin kwata, HP ta sami nasarar cin nasarar Canon don zama mafi girma a cikin gida/ofis mai samar da firinta a Singapore. HP ya sami babban ci gaban shekara sama da shekara na 20.1%, amma ya ƙi da 9.6% bi da bi. Kasuwancin inkjet na HP ya karu da kashi 21.7% na shekara-shekara kuma sashin laser ya karu da kashi 18.3% na shekara-shekara saboda farfadowar samarwa da samarwa. Saboda raguwar buƙatu a ɓangaren mai amfani da gida, jigilar tawada ta HP ta ƙi ta
Canon ya zama na biyu tare da jimlar kason kasuwa na 25.2%. Canon kuma ya sami babban ci gaban shekara sama da shekara na 19.0%, amma ya ƙi 14.6% kwata-kwata. Canon ya fuskanci irin wannan yanayin kasuwa zuwa HP, tare da samfuran inkjet ɗin sa suna raguwa 19.6% a jere saboda canjin buƙatun mabukaci. Ba kamar inkjet ba, kasuwancin Laser na Canon ya sami raguwa kaɗan na 1%. Duk da matsalolin wadata ga ƴan ƙira na kwafi da firinta, gabaɗayan yanayin samar da kayayyaki yana inganta a hankali.
Epson yana da kaso na uku mafi girma na kasuwa a kashi 23.6%. Epson ya kasance mafi kyawun aiki a Indonesia, Philippines da Taiwan. Idan aka kwatanta da Canon da HP, Epson ya sami matsala sosai ta hanyar samar da kayayyaki da samarwa a ƙasashe da yawa a yankin. Kayayyakin Epson na kwata sun kasance mafi ƙanƙanta tun 2021, suna yin rikodin raguwar kashi 16.5 cikin ɗari sama da shekara da raguwar kashi 22.5 bisa ɗari.
Lokacin aikawa: Satumba-07-2022